• /static/images/blog.jpg
  • 0
DANH MỤC SẢN PHẨM
Vitamin & Thực phẩm chức năng
Chăm sóc cá nhân & Làm đẹp
Hàng tiêu dùng & Thực phẩm
Tăng cường thể lực
Thời trang
Nhà cửa & Đời sống
Trẻ em
Thú cưng
Thương hiệu
Trang chủ/Vitamin & Thực phẩm chức năng/Giảm đau hạ sốt/Tylenol/Viên Uống Giảm Các Triệu Chứng Cảm Cúm Kirkland Signature Cold & Flu Multi-Symptom Daytime & Nighttime 168 viên (112 Day Caplets + 56 Night Caplets)

Viên Uống Giảm Các Triệu Chứng Cảm Cúm Kirkland Signature Cold & Flu Multi-Symptom Daytime & Nighttime 168 viên (112 Day Caplets + 56 Night Caplets)

Thương hiệu Kirkland Signature
0 reviews
Mã sản phẩm SP000786
388.000 đ
Tiết kiệm 35%
Giá gốc
600.000 đ
/static/images/buy-now.png
Mua thêm,
giảm ngay
Combo 3 sp
1.105.800 đ
Tiết kiệm 5%
Combo 6 sp
2.188.320 đ
Tiết kiệm 6%
Combo 9 sp
3.247.560 đ
Tiết kiệm 7%
* Sản phẩm chưa bao gồm phí vận chuyển
Số lượng
-
1
+

Sản phẩm cùng loại

GIẢM GIÁ 38%
Giảm đau hạ sốt Tylenol Acetaminophen Extra Strength 500mg 100 Caplets

Tylenol

Giảm đau hạ sốt Tylenol Acetaminophen Extra Strength 500mg 100 Caplets

248.000 đ400.000 đ
GIẢM GIÁ 8%
Tylenol Extra Strength Caplets, 12 Lọ, mỗi lọ 10 viên

Tylenol

Tylenol Extra Strength Caplets, 12 Lọ, mỗi lọ 10 viên

580.000 đ630.000 đ
GIẢM GIÁ 6%
Giảm đau hạ sốt - Cảm Cúm Tylenol Cold & Flu Severe Set 3 hộp nhỏ (tổng 72 viên)

Tylenol

Giảm đau hạ sốt - Cảm Cúm Tylenol Cold & Flu Severe Set 3 hộp nhỏ (tổng 72 viên)

490.000 đ520.000 đ
GIẢM GIÁ 30%
Giảm đau hạ sốt Tylenol 8Hr Arthritis Pain 650mg 100 Caplets

Tylenol

Giảm đau hạ sốt Tylenol 8Hr Arthritis Pain 650mg 100 Caplets

278.000 đ400.000 đ
GIẢM GIÁ 30%
Giảm đau Tylenol 8Hr Muscle Aches & Pain 650mg 100 Caplets

Tylenol

Giảm đau Tylenol 8Hr Muscle Aches & Pain 650mg 100 Caplets

278.000 đ400.000 đ
GIẢM GIÁ 38%
Giảm đau hạ sốt Tylenol Acetaminophen Extra Strength 500mg 100 Caplets

Tylenol

Giảm đau hạ sốt Tylenol Acetaminophen Extra Strength 500mg 100 Caplets

248.000 đ400.000 đ
GIẢM GIÁ 8%
Tylenol Extra Strength Caplets, 12 Lọ, mỗi lọ 10 viên

Tylenol

Tylenol Extra Strength Caplets, 12 Lọ, mỗi lọ 10 viên

580.000 đ630.000 đ
Mô tả
Đánh giá
Tổng quát
Thương hiệu
Kirkland Signature
Xuất xứ
Mỹ
Nhà cung cấp
Costco
Ship weight
180g
Định lượng
112 + 56 viên
Hàm lượng
325 mg Acetaminophen
Hình thức
Caplets
SKU
SP000786
Thông tin sản phẩm

Cảm cúm, cảm lạnh là chứng bệnh rất dễ mắc phải, đặc biệt những người có hệ miễn dịch kém. Các biểu hiện thường thấy là sốt, đau đầu, sổ mũi, chảy nước mũi, ho có đờm, mệt mỏi, nhức cơ, chán ăn, mất vị giác,... Cảm sốt thường xuất hiện 3-5 ngày, hoặc kéo dài hơn, gây mệt mỏi, suy nhược. Đừng để chúng cản trở đến công việc và cuộc sống của bạn. Hãy bổ sung vitamin C và ăn uống đủ để tăng cường đề kháng, điều trị cảm nhanh, đồng thời sử dụng viên uống Kirkland Cold & Flu Severe 168 viên của Mỹ để loại bỏ ngay các triệu chứng cảm cúm, cảm lạnh nhé!

Công dụng sản phẩm:

  • Tạm thời làm giảm các triệu chứng cảm lạnh và cúm thông thường sau:
    • Ho
    • đau đầu
    • viêm họng
    • đau nhức nhẹ
    • nghẹt mũi
    • tắc nghẽn và áp lực xoang (Nighttime only)
    • hắt hơi và sổ mũi (Nighttime only)
  • Giúp làm lỏng đờm (chất nhầy) và chất tiết loãng ở phế quản để làm cho ho ra nhiều hơn (Daytime only)
  • Giúp thông mũi (Nighttime only)
  • Giảm ho để giúp bạn dễ ngủ (Nighttime only)
  • Hạ sốt tạm thời.

Kirkland Cold & Flu Severe có tốt không?

  • Viên uống Kirkland Cold & Flu Severe 168 viên của Mỹ được điều chế thành 2 dòng dành cho ban ngày và dành cho ban đêm. Về hoạt tính tương đối giống nhau, tuy nhiên: Viên uống ban ngày điều trị mạnh mẽ các chứng đau, ho, tức ngực,.. còn ban đêm hỗ trợ giảm nghẹt mũi, sổ mũi để bạn có thể ngủ dễ dàng hơn.
  • Sản phẩm được nghiên cứu kỹ lưỡng bởi các chuyên gia, bác sĩ của Kirkland. Thành phần Acetaminophen cùng một số hoạt chất mạnh mẽ để điều trị cảm nhanh chóng. Sản phẩm an toàn với người lớn và trẻ em trên 12 tuổi.
  • Viên uống Kirkland Cold & Flu Severe không sử dụng thêm các chất phụ gia khác. Sản phẩm đạt tiêu chuẩn nghiêm ngặt về chất lượng.
  • Hiện nay, viên uống trị cảm cúm, ho sốt Cold Flu Multi-Symptom đã có mặt tại nhiều nước trên Thế giới.

Sự khác nhau giữa cảm lạnh và cảm cúm:

Cảm lạnh và cảm cúm là hai bệnh có dấu hiệu tương tự nhưng khác nhau:

  • Cảm lạnh do virus gây ra. Biểu hiện rõ nhất là sổ mũi, nghẹt mũi, chảy nước mũi, đau họng và liên quan đến các xoang. Bị cảm lạnh, người bệnh thường sẽ có thể bị sốt nhẹ, cơ thể mệt mỏi từ từ khoảng 3-4 ngày và tự khỏi sau 7-10 ngày.
  • Cảm cúm là bệnh truyền nhiễm do virus cúm gây ra. Các biểu hiện là sốt cao, đổ mồ hôi, viêm họng, ho khan, mệt mỏi suy nhược, đau nhức cơ, đau đầu… Các triệu chứng cảm cúm nặng, kéo dài kèm theo run rẩy và đau cơ. Ngoài ra, nếu không điều trị cảm cúm kịp thời có thể dẫn đến các biến chứng như viêm xoang, viêm phế quản, viêm phổi (đặc biệt với trẻ em, phụ nữ mang thai rất nguy hiểm).

Cách phòng ngừa cảm cúm, cảm lạnh:

  • Tăng cường hệ miễn dịch: Khi cơ thể có hệ miễn dịch cao, nó sẽ giúp kháng vi khuẩn, virus gây hại. => Bổ sung vitamin C, kẽm.
  • Ăn đủ các nhóm chất, đúng bữa, nghỉ ngơi hợp lý để cơ thể khỏe mạnh, tăng cường đề kháng, tăng sức chịu đựng.
  • Luyện tập thể dục thể thao nâng cao sức khỏe, giúp phòng bệnh.
Hướng dẫn sử dụng
  • Sản phẩm dùng cho người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên. Uống 2 viên trong 4 giờ (uống nguyên viên không nghiền nát) và không dùng quá 10 viên trong vòng 12 giờ. Không nên sử dụng quá liều lượng quy định, không uống chung 2 loại cùng lúc.
  • Không dùng cho phụ nữ mang thai và cho con bú, người dị ứng với thuốc.
  • Người bị suy gan, suy thận thì không nên sử dụng sản phẩm này.
  • Sản phẩm không phải là thuốc nên không dùng để chữa bệnh.
  • Bảo quản nơi khô ráo, tránh nhiệt độ cao, tránh xa tầm tay của trẻ nhỏ.

Hướng dẫn bảo quản:

  • Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.
  • Để xa tầm tay trẻ em.
  • Đậy nắp kín sau mỗi lần sử dụng.
Thành phần
Daytime Cold & Flu Severe Nighttime Cold & Flu Severe

Thành phần hoạt động

  • Acetaminophen 325 mg (Pain reliever/fever reducer)
  • Dextromethorphan HBr 10 mg (Cough suppressant)
  • Guaifenesin 200 mg (Expectorant)
  • Phenylephrine HCl 5 mg (Nasal decongestant)

Thành phần hoạt động

  • Acetaminophen 325 mg (Pain reliever/fever reducer)
  • Chlorpheniramine maleate 2 mg (Antihistamine)
  • Dextromethorphan HBr 10 mg (Cough suppressant)
  • Phenylephrine HCI 5 mg (Nasal decongestant)

Thành phần không hoạt động

Corn starch, crospovidone, D&C yellow #10 aluminum lake, flavor, magnesium stearate, maltodextrin, microcrystalline cellulose, polyethylene glycol, polyvinyl alcohol, povidone, silicon dioxide, sodium starch glycolate, stearic acid, sucralose, talc, titanium dioxide

Thành phần không hoạt động

Corn starch, crospovidone, FD&C blue #1 aluminum lake, FD&C blue #2 aluminum lake, flavor, magnesium stearate, microcrystalline cellulose, polyethylene glycol, polyvinyl alcohol, povidone, silicon dioxide, sodium starch glycolate, stearic acid, sucralose, talc, titanium dioxide.

 

Khuyến cáo
  • Cảnh báo về gan: Sản phẩm này có chứa acetaminophen. Có thể xảy ra tổn thương gan nghiêm trọng nếu bạn dùng:
    • hơn 4000 mg acetaminophen trong 24 giờ.
    • với các loại thuốc khác có chứa acetaminophen.
    • 3 đồ uống có cồn trở lên mỗi ngày khi sử dụng sản phẩm này.
  • Cảnh báo dị ứng: Acetaminophen có thể gây ra các phản ứng nghiêm trọng trên da. Các triệu chứng có thể bao gồm
    • đỏ da
    • rộp
    • phát ban

Nếu phản ứng trên da xảy ra, hãy ngừng sử dụng và tìm kiếm sự trợ giúp y tế ngay lập tức.

  • Cảnh báo đau họng: Nếu đau họng dữ dội, kéo dài hơn 2 ngày, kèm theo hoặc kèm theo sốt, nhức đầu, phát ban, buồn nôn hoặc nôn, hãy đến gặp bác sĩ kịp thời.
  • Không được dùng
    • Với bất kỳ loại thuốc nào khác có chứa acetaminophen (theo toa hoặc không theo toa). Nếu bạn không chắc liệu thuốc có chứa acetaminophen hay không, hãy hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ.
    • Nếu bạn hiện đang dùng thuốc ức chế monoamine oxidase (MAOI) theo toa (một số loại thuốc điều trị trầm cảm, tâm thần hoặc cảm xúc, hoặc bệnh Parkinson), hoặc trong 2 tuần sau khi ngừng thuốc MAOI. Nếu bạn không biết liệu thuốc theo toa của mình có chứa MAOI hay không, hãy hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi dùng sản phẩm này.
    • Nếu bạn đã từng có phản ứng dị ứng với sản phẩm này hoặc bất kỳ thành phần nào của nó
  • Hỏi bác sĩ trước khi sử dụng nếu bạn có
    • Bệnh gan
    • Bệnh tiểu đường
    • Bệnh tuyến giáp
    • Bệnh tim
    • Bệnh tăng nhãn áp (Nighttime only)
    • Huyết áp cao
    • Khó đi tiểu do phì đại tuyến tiền liệt
    • Ho dai dẳng hoặc mãn tính chẳng hạn như xảy ra khi hút thuốc, hen suyễn, viêm phế quản mãn tính hoặc khí phế thũng.
    • Ho xảy ra với quá nhiều đờm (chất nhầy)
    • Vấn đề về hô hấp như khí phế thũng hoặc viêm phế quản mãn tính (Nighttime only)
  • Hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi sử dụng nếu bạn
    • Dùng thuốc làm loãng máu warfarin
    • Dùng thuốc an thần hoặc thuốc an thần (Nighttime only)
  • Khi sử dụng sản phẩm này
    • Không vượt quá liều khuyến cáo
    • kích thích có thể xảy ra, đặc biệt là ở trẻ em (Nighttime only)
    • có thể xảy ra buồn ngủ rõ rệt (Nighttime only)
    • tránh đồ uống có cồn (Nighttime only)
    • thận trọng khi lái xe cơ giới hoặc vận hành máy móc (Nighttime only)
    • rượu, thuốc an thần và thuốc an thần có thể làm tăng buồn ngủ (Nighttime only)
  • Ngừng sử dụng và hỏi bác sĩ nếu:
    • hồi hộp, chóng mặt hoặc mất ngủ xảy ra.
    • các triệu chứng mới xảy ra.
    • đau, nghẹt mũi, ho nặng hơn hoặc kéo dài hơn 7 ngày.
    • sốt nặng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày.
    • Có hiện tượng mệt mỏi hoặc sưng tấy.
    • ho trở lại hoặc xuất hiện với phát ban hoặc nhức đầu kéo dài. Đây có thể là dấu hiệu của một tình trạng nghiêm trọng.
  • Nếu mang thai hoặc cho con bú, hãy hỏi chuyên gia y tế trước khi sử dụng.
  • Tránh xa tầm tay trẻ em. Trong trường hợp vô tình dùng quá liều, hãy tìm trợ giúp y tế hoặc liên hệ với Trung tâm Kiểm soát Chất độc ngay lập tức. Chăm sóc y tế kịp thời là rất quan trọng đối với người lớn cũng như trẻ em ngay cả khi bạn không nhận thấy bất kỳ dấu hiệu hoặc triệu chứng nào.
  • Đọc kỹ từng phần. Không dùng sản phẩm DAYTIME và NIGHTTIME cùng lúc.
  • KHÔNG SỬ DỤNG NẾU SẢN PHẨM ĐÃ ĐƯỢC MỞ HOẶC VỈ THUỐC BỊ XÉ RÁCH HOẶC BỊ GÃY.
  • Giữ lại gói thuốc để thuận tiện tra cứu thông tin sản phẩm.
  • Đọc kỹ thông tin trên sản phẩm trước khi sử dụng.
  • Xem kỹ thời hạn sử dụng trước khi dùng.

Sản Phẩm Thịnh Hành

GIẢM GIÁ 11%
Socola M&M FUDGF BROWNIE 40g

M&M

Socola M&M FUDGF BROWNIE 40g

80.000 đ90.000 đ
GIẢM GIÁ 14%
Socola M&M Milk Chocolate - Peanut - Peanut BUTTER 87.9g các loại

M&M

Socola M&M Milk Chocolate - Peanut - Peanut BUTTER 87.9g các loại

95.000 đ110.000 đ
GIẢM GIÁ 40%
Socola M&M Milk Chocolate Pantry Size Hộp 1757.7g (nắp đen)

M&M

Socola M&M Milk Chocolate Pantry Size Hộp 1757.7g (nắp đen)

508.000 đ850.000 đ
GIẢM GIÁ 7%
Socola M&M Milk Chocolate - Peanut - Peanut BUTTER 250g - 300g các loại

M&M

Socola M&M Milk Chocolate - Peanut - Peanut BUTTER 250g - 300g các loại

250.000 đ270.000 đ
GIẢM GIÁ 15%
Socola M&M Minis Milk Chocolate Candy Tubes 24ct Box 734.4g

M&M

Socola M&M Minis Milk Chocolate Candy Tubes 24ct Box 734.4g

765.000 đ900.000 đ
GIẢM GIÁ 11%
Socola M&M FUDGF BROWNIE 40g

M&M

Socola M&M FUDGF BROWNIE 40g

80.000 đ90.000 đ
GIẢM GIÁ 14%
Socola M&M Milk Chocolate - Peanut - Peanut BUTTER 87.9g các loại

M&M

Socola M&M Milk Chocolate - Peanut - Peanut BUTTER 87.9g các loại

95.000 đ110.000 đ
/static/images/logo-bottom.png

Xu Hướng Bảo Vệ Sức Khỏe Hot Nhất Hiện Nay

Bởi Beauty Blog

XEM THÊM
/static/images/fl.png
ĐĂNG KÝ
ĐĂNG NHẬP