• /static/images/blog.jpg
  • 0
DANH MỤC SẢN PHẨM
Vitamin & Thực phẩm chức năng
Chăm sóc cá nhân & Làm đẹp
Hàng tiêu dùng & Thực phẩm
Tăng cường thể lực
Thời trang
Nhà cửa & Đời sống
Trẻ em
Thú cưng
Thương hiệu

Hạ sốt giảm đau Aleve 220mg 320 Viên

Thương hiệu Bayer
0 reviews
Mã sản phẩm SP000446
388.000 đ
Tiết kiệm 35%
Giá gốc
600.000 đ
/static/images/buy-now.png
Mua thêm,
giảm ngay
Combo 3 sp
1.105.800 đ
Tiết kiệm 5%
Combo 6 sp
2.188.320 đ
Tiết kiệm 6%
Combo 9 sp
3.247.560 đ
Tiết kiệm 7%
* Sản phẩm chưa bao gồm phí vận chuyển
Số lượng
-
1
+

Sản phẩm cùng loại

GIẢM GIÁ 9%
Dầu gió xanh Mỹ Eagle Brand Medicated Oil 24ml

Danh mục

Dầu gió xanh Mỹ Eagle Brand Medicated Oil 24ml

160.000 đ175.000 đ
GIẢM GIÁ 44%
Bột pha nước cam Tang 2.04 kg của Mỹ

Tang

Bột pha nước cam Tang 2.04 kg của Mỹ

308.000 đ550.000 đ
GIẢM GIÁ 13%
GIẢM GIÁ 5%
GIẢM GIÁ 24%
Miếng dán salonpas của Mỹ 140 miếng

Hisamitsu

Miếng dán salonpas của Mỹ 140 miếng

388.000 đ510.000 đ
GIẢM GIÁ 9%
Dầu gió xanh Mỹ Eagle Brand Medicated Oil 24ml

Danh mục

Dầu gió xanh Mỹ Eagle Brand Medicated Oil 24ml

160.000 đ175.000 đ
GIẢM GIÁ 44%
Bột pha nước cam Tang 2.04 kg của Mỹ

Tang

Bột pha nước cam Tang 2.04 kg của Mỹ

308.000 đ550.000 đ
Mô tả
Đánh giá
Tổng quát
Thương hiệu
Bayer
Ship weight
140g
Định lượng
320 viên
Hàm lượng
200mg
Hình thức
Caplets (Capsule-shaped Tablets)
SKU
SP000446
Thông tin sản phẩm

Khi bạn cảm thấy mệt mỏi với việc uống đi uống lại thuốc vài giờ một lần để đối phó với những cơn đau nhức kéo dài, Aleve có thể giúp bạn. Chỉ cần 2 viên thuốc là đủ mạnh để giảm đau cả ngày.

Công dụng của sản phẩm:

  • Tạm thời làm giảm đau nhức nhẹ do:
    • Đau nhẹ của bệnh viêm khớp.
    • Đau nhức cơ.
    • Đau lưng.
    • Đau bụng kinh.
    • Đau đầu.
    • Bệnh đau răng.
    • Cảm cúm.
  • Hạ sốt tạm thời.

Một số triệu chứng đau nhức cần hổ trợ từ Aleve Naproxen Sodium 220mg 320 Caplets:

Đau lưng:

  • Nếu bạn bị đau lưng, gặp nhiều ở người thường sống xa nhà- khoảng 8 trong 10 người sẽ bị đau lưng tại một số điểm. Thực tế, ở Hoa Kỳ, đau lưng là nguyên nhân số một ở nam giới trên 45 tuổi, và đó là lý do phổ biến thứ hai mà mọi người đến gặp bác sĩ.
  • Bạn có thể bị đau ở phía trên hoặc phía dưới, bên trái hoặc bên phải – nó thậm chí có thể tỏa ra từ một điểm đến một khu vực khác của lưng hoặc cơ thể. Đau lưng cấp tính (kéo dài từ vài ngày đến vài tuần) hoặc mãn tính (kéo dài hơn 3 tháng). Đau lưng cấp tính thường gặp hơn và có thể do một số loại tai nạn gây ra, như chấn thương thể thao hoặc ngã.

Đau đầu gối:

  • Đầu gối của bạn – chúng là một trong những khớp quan trọng nhất trong cơ thể bạn. Các khớp gối hỗ trợ trọng lượng của bạn và giúp giữ cho cơ thể bạn thăng bằng khi di chuyển.
  • Nhưng, giữa đứng, đi bộ, chạy, nhảy, cúi mình và quay người, thật dễ dàng để phát hiện mình có đau đầu gối hay không. Điều quan trọng là phải được chẩn đoán từ bác sĩ của bạn. Đi khám bác sĩ trước khi bạn bắt đầu điều trị và nếu cơn đau của bạn trở nên tệ hơn hoặc vẫn còn dai dẳng.

Đau đầu:

  • Nhức đầu xảy ra khi các dây thần kinh ở các phần khác nhau trên đầu và cổ của bạn bị kích thích. Có nhiều loại đau đầu khác nhau xảy ra vì nhiều lý do khác nhau. Dưới đây là một số điểm phổ biến nhất:
  • Đau nhức đầu:
    • Áp lực đau, xây xẫm hoặc căng thẳng ở cả hai bên đầu và đôi khi cổ.
    • Có thể kéo dài từ nửa giờ đến cả tuần.
    • Có thể gây mệt mỏi ở một số người.
    • Từ nhiều nguyên nhân nhưng phổ biến là do căng thẳng.
  • Đau nửa đầu
    • Đau 1 bên hoặc cả 2 bên đầu.
    • Có thể từ đau vừa đến nặng.
    • Thường kéo dài 4-72 giờ.
    • Có thể gây ra các triệu chứng bổ sung, như buồn nôn, nôn và nhạy cảm với ánh sáng, âm thanh.
    • Từ nhiều nguyên nhân nhưng các yếu tố môi trường và di truyền có thể góp phần gây nên.
    • Các tác nhân kích thích bao gồm căng thẳng, thay đổi giấc ngủ, một số loại thực phẩm và phụ gia thực phẩm (như chất làm ngọt aspartame), một số loại thuốc nhất định và thay đổi nội tiết tố ở phụ nữ.
  • Nhức đầu cụm
    • Đau thấy rõ, đau dữ dội đến nhanh, thường đau quanh hoặc sau một mắt.
    • Có thể xảy ra trong nhiều tuần hoặc một tháng.
    • Mỗi cuộc tấn công có thể kéo dài 15 phút đến 3 giờ.
    • Có thể gây ra các triệu chứng khác như chảy nước mắt, sổ mũi, nghẹt mũi…
Hướng dẫn sử dụng
  • Không dùng nhiều hơn chỉ dẫn
  • Liều lượng hiệu quả nhỏ nhất nên được sử dụng
  • Uống một cốc nước đầy với mỗi liều
  • Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên:
    • Uống 1 viên mỗi 8 đến 12 giờ trong khi các triệu chứng kéo dài.
    • Đối với liều đầu tiên, bạn có thể uống 2 viên trong vòng giờ đầu tiên.
    • Không vượt quá 2 viên trong bất kỳ khoảng thời gian từ 8 đến 12 giờ nào.
    • Không vượt quá 3 viên trong khoảng thời gian 24 giờ.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi: hỏi bác sĩ.

Hướng dẫn bảo quản:

  • Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.
  • Để xa tầm tay trẻ em.
  • Đậy nắp kín sau mỗi lần sử dụng.
Thành phần
  • Purposes Naproxen sodium 220 mg (naproxen 200 mg)
  • Inactive ingredients FD&C blue #2 lake, hypromellose, magnesium stearate, microcrystalline cellulose, polyethylene glycol, povidone, talc, titanium dioxide.
  • Mỗi viên thuốc chứa: natri 20 mg.
Khuyến cáo
  • Cảnh báo dị ứng: Naproxen natri có thể gây ra phản ứng dị ứng nghiêm trọng, đặc biệt ở những người dị ứng với aspirin. Các triệu chứng có thể bao gồm:
    • Tổ ong
    • Sưng mặt
    • Hen suyễn (thở khò khè)
    • Sốc
    • Đỏ da
    • Phát ban
    • Rộp
      • Nếu xảy ra phản ứng dị ứng, ngừng sử dụng và tìm kiếm trợ giúp y tế ngay lập tức.
  • Cảnh báo chảy máu dạ dày: Sản phẩm này có chứa NSAID, có thể gây chảy máu dạ dày nghiêm trọng. Cơ hội cao hơn nếu bạn:
    • 60 tuổi trở lên
    • Đã bị loét dạ dày hoặc các vấn đề về chảy máu
    • Uống thuốc làm loãng máu (thuốc chống đông máu) hoặc thuốc steroid
    • Dùng các loại thuốc khác có chứa NSAID theo toa hoặc không theo toa (aspirin, ibuprofen, naproxen hoặc những loại khác)
    • Uống 3 đồ uống có cồn trở lên mỗi ngày khi sử dụng sản phẩm này.
    • Uống nhiều hơn hoặc lâu hơn so với chỉ dẫn.
  • Cảnh báo đau tim và đột quỵ: NSAID, ngoại trừ aspirin, làm tăng nguy cơ đau tim, suy tim và đột quỵ. Những thứ này có thể gây tử vong. Nguy cơ cao hơn nếu bạn sử dụng nhiều hơn chỉ dẫn hoặc lâu hơn chỉ dẫn.
  • Không được dùng
    • Nếu bạn đã từng bị dị ứng với bất kỳ loại thuốc giảm đau / hạ sốt nào khác.
    • Ngay trước hoặc sau khi phẫu thuật tim.
  • Hỏi bác sĩ trước khi sử dụng nếu:
    • Cảnh báo chảy máu dạ dày áp dụng cho bạn.
    • Bạn có tiền sử mắc các bệnh về dạ dày, chẳng hạn như chứng ợ nóng.
    • Bạn bị cao huyết áp, bệnh tim, xơ gan,
      bệnh thận, hen suyễn, hoặc bị đột quỵ.
    • Bạn đang dùng thuốc lợi tiểu.
    • Bạn gặp vấn đề hoặc tác dụng phụ nghiêm trọng khi dùng thuốc giảm đau hoặc hạ sốt.
  • Hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi sử dụng nếu bạn:
    • Dưới sự chăm sóc của bác sĩ đối với bất kỳ tình trạng nghiêm trọng nào.
    • Dùng aspirin cho cơn đau tim hoặc đột quỵ, vì naproxen có thể làm giảm lợi ích này của aspirin.
    • Đang dùng bất kỳ loại thuốc nào khác.
  • Khi sử dụng sản phẩm này
    • Uống với thức ăn hoặc sữa nếu bị đau dạ dày.
  • Ngừng sử dụng và hỏi bác sĩ nếu:
    • Bạn gặp phải bất kỳ dấu hiệu chảy máu dạ dày nào sau đây: cảm thấy ngất xỉu, nôn ra máu, đi ngoài ra máu hoặc phân đen, đau dạ dày mà không thuyên giảm.
    • Bạn có các triệu chứng của các vấn đề về tim hoặc đột quỵ: đau ngực, khó thở, yếu một phần hoặc một bên cơ thể, nói lắp, phù chân.
    • Cơn đau trở nên tồi tệ hơn hoặc kéo dài hơn 10 ngày.
    • Sốt nặng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày.
    • Bạn khó nuốt.
    • Cảm giác như viên thuốc bị mắc kẹt trong cổ họng của bạn.
    • Chỗ bị đau có hiện tượng tấy đỏ hoặc sưng tấy.
    • Bất kỳ triệu chứng mới nào xuất hiện.
  • Nếu mang thai hoặc cho con bú, hãy hỏi chuyên gia y tế trước khi sử dụng. Điều đặc biệt quan trọng là không sử dụng naproxen natri khi thai được 20 tuần trở lên trừ khi có chỉ định chắc chắn của bác sĩ vì nó có thể gây ra các vấn đề cho thai nhi hoặc các biến chứng trong quá trình sinh nở.
  • Tránh xa tầm tay trẻ em. Trong trường hợp quá liều, hãy tìm trợ giúp y tế hoặc liên hệ với Trung tâm Kiểm soát Chất độc ngay lập tức.
  • Đọc kỹ thông tin trên sản phẩm trước khi sử dụng.
  • Xem kỹ thời hạn sử dụng trước khi dùng.

Sản Phẩm Thịnh Hành

GIẢM GIÁ 11%
Socola M&M FUDGF BROWNIE 40g

M&M

Socola M&M FUDGF BROWNIE 40g

80.000 đ90.000 đ
GIẢM GIÁ 14%
Socola M&M Milk Chocolate - Peanut - Peanut BUTTER 87.9g các loại

M&M

Socola M&M Milk Chocolate - Peanut - Peanut BUTTER 87.9g các loại

95.000 đ110.000 đ
GIẢM GIÁ 40%
Socola M&M Milk Chocolate Pantry Size Hộp 1757.7g (nắp đen)

M&M

Socola M&M Milk Chocolate Pantry Size Hộp 1757.7g (nắp đen)

508.000 đ850.000 đ
GIẢM GIÁ 7%
Socola M&M Milk Chocolate - Peanut - Peanut BUTTER 250g - 300g các loại

M&M

Socola M&M Milk Chocolate - Peanut - Peanut BUTTER 250g - 300g các loại

250.000 đ270.000 đ
GIẢM GIÁ 15%
Socola M&M Minis Milk Chocolate Candy Tubes 24ct Box 734.4g

M&M

Socola M&M Minis Milk Chocolate Candy Tubes 24ct Box 734.4g

765.000 đ900.000 đ
GIẢM GIÁ 11%
Socola M&M FUDGF BROWNIE 40g

M&M

Socola M&M FUDGF BROWNIE 40g

80.000 đ90.000 đ
GIẢM GIÁ 14%
Socola M&M Milk Chocolate - Peanut - Peanut BUTTER 87.9g các loại

M&M

Socola M&M Milk Chocolate - Peanut - Peanut BUTTER 87.9g các loại

95.000 đ110.000 đ
/static/images/logo-bottom.png

Xu Hướng Bảo Vệ Sức Khỏe Hot Nhất Hiện Nay

Bởi Beauty Blog

XEM THÊM
/static/images/fl.png
ĐĂNG KÝ
ĐĂNG NHẬP